![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/4351/20100111n1.jpg)
Theo đó, bưu phẩm, bưu kiện từ Việt Nam có địa chỉ nhận là Trung Quốc sẽ được vận chuyển từ Hà Nội đi Bắc Kinh với tần suất 3 lần/tuần vào các ngày thứ Ba, thứ Sáu và Chủ nhật bắt đầu từ ngày 12/01/2010. Ngoài việc giúp rút ngắn thời gian vận chuyển hàng bưu chính từ Hà Nội đi Bắc Kinh, hợp đồng với CSA còn giúp VNPost tăng thêm một điểm trung chuyển dự phòng cho các chuyến thư quốc tế từ Việt Nam đi các nước trên thế giới.
Tính đến nay, VNPost đã ký kết hợp đồng vận chuyển quốc tế với 8 hãng hàng không, gồm: AirFrance, Thai Airways, Singapore Airlines, Japan Airlines, Cathay Pacific, Prime Cargo, Vietnam Airlines và China Southern Airlines.