![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14486/18092013locsep-son.jpg)
Đồng chí Đào Ngọc Dung, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Đảng ủy Khối các cơ quan Trung ương trao tặng Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông Nguyễn Bắc Son
Về phía Bộ Thông tin và Truyền thông có Bộ trưởng Nguyễn Bắc Son; các đồng chí Thứ trưởng Trần Đức Lai; Nguyễn Minh Hồng; Nguyễn Thành Hưng; đại diện lãnh đạo các chi bộ đảng, chi ủy trực thuộc.
Thay mặt các đồng chí vinh dự được trao tặng Huy hiệu 40 năm và 30 năm tuổi Đảng của Đảng bộ Bộ Thông tin và Truyền thông, Bộ trưởng Nguyễn Bắc Son bày tỏ niềm vinh dự và xúc động được nhận Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng ngày hôm nay. Đây là sự ghi nhận quá trình cống hiến của cá nhân Bộ trưởng cũng như 3 đồng chí nhận Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng đối với sự nghiệp xây dựng, bảo vệ cũng như phát triển đất nước ngày nay.
Bộ trưởng nhấn mạnh, ở các cương vị công tác khác nhau, từ môi trường quân đội, địa phương, cho đến Bộ ngành, nhưng trong hơn 40 năm công tác và 40 năm đứng trong hàng ngũ của Đảng, cá nhân Bộ trưởng không ngừng nỗ lực, phấn đấu hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được Đảng, Nhà nước và nhân dân giao phó. Đặc biệt, vinh dự này là mốc quan trọng của mỗi cán bộ đảng viên trong quá trình công tác.
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14486/18092013locsep-son-pb.jpg)
Phát biểu tại Lễ trao tặng Huy hiệu 40 năm và 30 năm tuổi Đảng cho 4 đồng chí thuộc Đảng bộ Bộ Thông tin và Truyền thông, đồng chí Đào Ngọc Dung, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Đảng ủy Khối các cơ quan Trung ương nhấn mạnh: Việc trao tặng Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho đồng chí Nguyễn Bắc Son, Bí thư Ban cán sự Đảng Bộ Thông tin và Truyền thông và 3 đồng chí nhận Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng ngày hôm nay là sự kiện quan trọng và rất có ý nghĩa đối với toàn Đảng bộ Bộ Thông tin và Truyền thông. Đây là sự ghi nhận của Đảng đối với sự đóng góp của cá nhân các đồng chí trong suốt quá trình phấn đấu, rèn luyện và trưởng thành. Dù trải qua nhiều cương vị công tác, các đồng chí đã hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được Đảng, Nhà nước và nhân dân giao phó.
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14486/18092013locdnd.jpg)
Thay mặt Ban Cán sự Đảng và Đảng ủy Bộ Thông tin và Truyền thông, Thứ trưởng Trần Đức Lai - Ủy viên Ban Cán sự đảng, Bí Thư Đảng ủy nhiệt liệt chúc mừng các đồng chí được tặng Huy hiệu 40 năm và 30 năm tuổi Đảng hôm nay và mong các đồng chí tiếp tục có những cống hiến xứng đáng cho Đảng, cho sự nghiệp xây dựng và phát triển của ngành Thông tin và Truyền thông.
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14486/18092013loctoan.jpg)
Đồng chí Bí thư Đảng ủy Bộ mong các đồng chí tiếp tục đóng góp nhiều hơn nữa để xây dựng Đảng bộ, chi bộ, xây dựng cơ quan, đơn vị ngày càng trong sạch vững mạnh; góp phần đẩy mạnh việc "Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh" đưa ngành Thông tin và Truyền thông tiếp tục phát triển, mạnh về kinh tế, cao về công nghệ, vững về chính trị tư tưởng; đóng góp xứng đáng vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời, Thứ trưởng mong muốn mỗi Đảng viên của Đảng bộ cần thấy rõ hơn trách nhiệm của bản thân, nỗ lực phấn đấu hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao; góp phần xây dựng Đảng bộ giữ vững truyền thống trong sạch vững mạnh.
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14486/18092013loc30-nam.jpg)