![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14807/20140422-m01.jpg)
Chỉ huy Tàu HQ 561 báo cáo tàu đã sẵn sàng xuất phát. (Trưởng đoàn Nguyễn Thành Hưng áo màu bộ đội, phía sau là Chuẩn Đô đốc Nguyễn Ngọc Tương, Phó Trưởng đoàn). Ảnh: Minh Chung
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14807/20140422-m02.jpg)
Trong khuôn khổ chương trình “Đến với Trường Sa thân yêu”, Bộ Thông tin và Truyền thông tổ chức một số hoạt động chính, bao gồm: Triển lãm lưu động, trao tặng bản đồ và tư liệu “Hoàng Sa, Trường Sa của Việt Nam – Những bằng chứng lịch sử” tại đảo Trường Sa lớn và trao tặng bộ bản đồ và tư liệu cho 02 đảo Sinh Tồn và đảo Nam Yết; Tổ chức thành lập điểm bưu điện văn hóa xã tại đảo Trường Sa và Sinh Tồn nhằm cung cấp các dịch vụ bưu chính, viễn thông, tổ chức hoạt động đọc sách báo miễn phí, cung cấp dịch vụ Internet thông qua kết nối đường truyền với Tổng công ty Viễn thông Quân đội Viettel phục vụ thông tin liên lạc cho chiến sỹ và nhân dân đảo Trường Sa.
Nhân dịp này, Bộ Thông tin và Truyền thông cũng tổ chức trao tặng cán bộ, chiến sỹ và nhân dân trên các đảo 70 đầu thu kỹ thuật số, sim điện thoại Viettel, góp phần đáp ứng nhu cầu thông tin, cũng như đáp ứng nhu cầu hưởng thụ về đời sống tinh thần, thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Việt Nam.