![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14730/fy7a9969.jpg)
Bộ trưởng Nguyễn Bắc Son tiếp Tổng giám đốc tổ hợp Sam Sung Việt Nam
Tại buổi tiếp, ông Shin Won Hwan đã thông báo với Bộ trưởng Nguyễn Bắc Son về việc hoàn thành xây dựng nhà máy sản xuất điện thoại của Sam Sung tại tỉnh Thái Nguyên. Nhân công của nhà máy là 5000 người, 4 tháng tiếp theo nhà máy sẽ sản xuất được 2 triệu sản phẩm một tháng, dần dần đến tháng 8 nhà máy này sẽ sản xuất 8-9 triệu sản phẩm một tháng. Ngoài sản xuất điện thoại, Sam Sung sẽ đầu tư sản xuất vào các lĩnh vực khác như: nhà máy điện, sân bay, đóng tàu…Đặc biệt, Tổng giám đốc tổ hợp Sam Sung Việt Nam cho biết mong muốn hợp tác phát triển mạng 4G tại Việt Nam.
Về phía Bộ Thông tin và Truyền thông, Bộ trưởng Nguyễn Bắc Son đánh giá cao thành công của Sam Sung khi đầu tư tại Việt Nam, đặc biệt góp phần cho CNTT của Việt Nam ngày càng phát triển. Bộ trưởng cũng cho biết chất lượng 3G tại Việt Nam ngày càng tốt hơn và Việt Nam sẽ tiến đến 4G vào thời điểm thích hợp nhất theo xu hướng chung của thế giới.