![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12172/20121015b2.jpg)
Trong thời gian tập huấn, các học viên được các giảng viên là những nhà báo, biên tập viên, kỹ thuật viên có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cung cấp các kiến thức về: Nâng cao kỹ năng biên tập thông tin, viết tin bài và khai thác, thu thập thông tin; Kỹ năng xử lí, biên tập hình ảnh; Kiến thức tổng quan về an toàn thông tin cũng như việc đảm bảo an toàn thông tin khi cập nhật thông tin lên Cổng thông tin điện tử Nghệ An tại địa chỉ http://www.nghean.gov.vn. Các giảng viên và các cán bộ của Trung tâm đã tận tình hướng dẫn học viên thực hành trên máy vi tính; hầu hết các học viên đều nắm chắc lý thuyết và thực hành tốt.
Mục tiêu của lớp tập huấn lần này để nâng cao trình độ nghiệp vụ cho các cán bộ chuyên môn để tham mưu cho các huyện, thành phố, thị xã và các ban, ngành sẽ thực hiện tốt hơn việc cung cấp thông tin, xử lý thông tin, đảm bảo an toàn thông tin phục vụ công tác quản lí nhà nước; đưa thông tin đến bạn đọc có chất lượng tốt hơn.
Đây là lớp tập huấn thứ 3, do Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức thành công./.