![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14218/20130710h3.jpg)
Trong 3 tháng, các học viên được học những kỹ thuật cơ bản về may công nghiệp, trực tiếp thực hành trên máy để hoàn chỉnh một số sản phẩm may. Kết thúc khóa học, các học viên đạt yêu cầu sẽ được cấp chứng chỉ nghề và nhận vào làm việc tại công ty. Học viên chưa đạt yêu cầu sẽ được đào tạo lại từ nguồn kinh phí của công ty. 2 năm gần đây Nghệ An có 7 doanh nghiệp đầu tư với kinh phí hơn 2.500 tỷ đồng vào lĩnh vực may công nghiệp, tạo ra khoảng 16.500 việc làm, trong đó có 3 doanh nghiệp trong nước, 4 doanh nghiệp nước ngoài đến từ Hàn Quốc và Nhật Bản.