![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14903/20140626-m01-tmt.jpg)
Thứ trưởng Bộ TT&TT Trương Minh Tuấn phát biểu tại buổi lễ. Ảnh: infonet.vn
Thứ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông đề nghị trong thời gian tới, các tỉnh, thành cần thông tin, tuyên truyền một cách hiệu quả, luôn tìm tòi, bổ sung, đổi mới các hình thức tuyên truyền, tránh lối tuyên truyền mang tính chất khẩu hiệu và hoạt động bề nổi. Cần lồng ghép các nội dung tuyên truyền phòng, chống ma tuý với các nội dung chương trình phát triển kinh tế - xã hội. Phối hợp chặt chẽ hơn nữa giữa các ngành như công an, biên phòng, Mặt trận Tổ quốc các cấp đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền xuống địa bàn dân cư về tác hại của ma túy và AIDS.
Trong chuỗi sự kiện nhằm hưởng ứng “Tháng hành động phòng, chống ma túy”, “Ngày thế giới phòng, chống ma túy” và “Ngày toàn dân phòng, chống ma túy 26/6”, Ban tổ chức đã tổ chức thi các xe tuyên truyền cổ động về phòng, chống ma túy với sự tham gia của 11 tỉnh, thành phố nói trên. Đây là cuộc thi nhằm phát huy tính sáng tạo của các đơn vị tuyên truyền lưu động về phòng, chống ma tuý tại cộng đồng dân cư. Thông qua những xe tuyên truyền cổ động được trang trí, cách điệu hóa lôi cuốn người xem, các đội thi đã gửi thông điệp đến mọi người về tác hại nguy hiểm của ma túy. Tổng kết cuộc thi, Ban tổ chức đã trao: 01 Giải Nhất, 02 Giải Nhì và 08 Giải Ba cho các đội tham dự. Đội chủ nhà Hà Tĩnh xuất sắc giành Giải Nhất trong Hội thi các xe tuyên truyền cổ động về phòng, chống ma túy.
Nhân dịp này, Thứ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông Trương Minh Tuấn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Thiện, cùng lãnh đạo một số Bộ, ngành Trung ương đã đến tặng quà cho trẻ em tại Làng trẻ SOS tỉnh Hà Tĩnh.
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14903/20140626-locht1.jpg)
Văn nghệ chào mừng
Xe diễu hành
Lực lượng thanh niên tình nguyện tham gia diễu hành
Thứ trưởng Trương Minh Tuấn tham quan Triển lãm