![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12424/2806130n1.jpg)
Tham gia lớp tập huấn có 35 cán bộ làm công tác quản trị hoạt động của Cổng thông tin điện tử của các huyện, thành phố và cán bộ làm công tác quản trị chuyên mục Hỏi - Đáp tại các xã, phường của thành phố.
Tham gia lớp tập huấn, các học viên được trang bị các kiến thức và kỹ năng quản trị hoạt động của Cổng thông tin điện tử thành viên và chuyên mục Hỏi - Đáp, bao gồm: Kỹ năng quản trị kênh tin; kỹ năng quản trị Baner; kỹ năng quản trị phòng, đơn vị trực thuộc và người dùng; kỹ năng sử dụng “hành động của trang” (Site action); kỹ năng chỉnh sửa…
Trên cơ sở hệ thống lý thuyết đã tiếp thu và thực hành thực tế, các học viên có thể chủ động chỉnh sửa, thêm bớt các kênh tin trên giao diện trang chủ của Cổng và quản trị tốt hoạt động của chuyên mục Hỏi - Đáp trên Cổng, đáp ứng yêu cầu mở rộng hoạt động của chuyên mục Hỏi - Đáp đến một số xã, phường của thành phố.
Lớp tập huấn được diễn ra trong 2 ngày, từ ngày 27 đến ngày 28/6/2013./.