![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12441/20130723-m1-lcai.jpg)
Tham gia hội nghị tập huấn có hơn 100 học viên là người phát ngôn các cơ quan hành chính nhà nước tỉnh Lào Cai, lãnh đạo Hội Nhà báo và các cơ quan báo chí, lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, Chỉ huy trưởng 11 đồn biên phòng, lãnh đạo Phòng Văn hoá và Thông tin, Đài Truyền thanh, truyền hình các huyện, thành phố và các cán bộ, công chức có liên quan đến công tác thông tin tuyên truyền của các đơn vị.
Trong thời gian một ngày, các học viên đã được tiến sĩ Đỗ Thị Thu Hằng – Phó trưởng khoa Báo chí, Học viện Báo chí và Tuyên truyền cung cấp các thông tin liên quan đến công tác thông tin đối ngoại, đặc biệt là một số kỹ năng trong quản trị khủng hoảng truyền thông và phát ngôn phản bác lại luận điệu sai trái như: Nhận diện khủng hoảng truyền thông; Phương pháp, kỹ năng quản trị khủng hoảng truyền thông; Kỹ năng tổ chức họp báo; Kỹ năng phát ngôn, dẫn và thuyết trình; Kỹ năng xây dựng hình ảnh lãnh đạo và hình ảnh địa phương khi xuất hiện trên các phương tiện thông tin đại chúng…
Thông qua lớp tập huấn góp phần trang bị kiến thức và kỹ năng để lãnh đạo các ngành, đơn vị, địa phương làm tốt công tác thông tin đối ngoại, chủ động làm tốt vai trò của người phát ngôn, góp phần quảng bá hình ảnh và vị thế của Lào Cai với bạn bè trong nước và quốc tế.