![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12974/2015094-m06.jpg)
Trước 20/9/2015, sẽ thực hiện gọn hóa xong các tuyến cáp tại các tuyến phố trên địa bàn thành phố Lào Cai
Để đảm bảo an toàn hệ thống điện lưới quốc gia, an toàn mạng lưới thông tin và tính mạng cho người dân, các doanh nghiệp bưu chính, viễn thông, truyền hình cáp sẽ thực hiện chỉnh trang toàn bộ hệ thống thùng thư công cộng, hệ thống biển hiệu các bưu cục, điểm bưu điện văn hóa xã, đại lý, ki ốt theo đúng quy định hiện hành về kích thước, thương hiệu, màu sơn… đảm bảo gọn gàng, sạch đẹp. Thực hiện bó và treo gọn các đường cáp, dây thuê bao trên tất cả các tuyến phố trên địa bàn tỉnh, đảm bảo khoảng cách, độ cao với đường điện lực và quy định khác.
Chương trình gọn hóa tuyến cáp được chia làm hai giai đoạn: Giai đoạn 1, hoàn thành tại thành phố Lào Cai xong trước ngày 20/9/2015; giai đoạn 2, hoàn thành tại tất cả các tuyến đường thuộc đô thị các huyện, thành phố trước 01/01/2016.