![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/13308/20110115a1.jpg)
Đây là lớp học đầu tiên về nghiệp vụ quản lý ngành in được tổ chức tại khu vực miền Trung - Tây nguyên do Cơ quan đại diện Bộ tại thành phố Đà Nẵng tổ chức dưới hình thức liên kết đào tạo. Với 6 chuyên đề: Luật và nghị định liên quan đến xuất bản; xu hướng phát triển của chế bản; xu hướng phát triển của công nghệ in; xu hướng phát triển của công nghệ sau in; quản lý chất lượng sản phẩm in và xu hướng kết nối quá trình sản xuất in do các giảng viên của Trường Đại học Bách khoa Hà Nội và các nhà quản lý dày dặn kinh nghiệm đang hoạt động trong lĩnh vực xuất bản trực tiếp giảng dạy, mục tiêu của lớp học nhằm cung cấp những kiến thức cơ bản về luật và các nghị định liên quan đến xuất bản, xu hướng phát triển của chế bản, công nghệ in, chất lượng sản phẩm in... cho gần 30 học viên đến từ các tỉnh thành Quảng Trị, Huế, Đà Nẵng và Đăk Lăk.
Lớp học sẽ diễn ra từ ngày 14 - 21/01/2011.