![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12437/20130719-m1-lcai.jpg)
Quang cảnh hội nghị tập huấn
Tham gia hội nghị tập huấn có hơn 100 học viên là người phát ngôn các cơ quan hành chính nhà nước tỉnh Lào Cai, lãnh đạo Hội Nhà báo và các cơ quan báo chí, lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, Chỉ huy trưởng 11 đồn biên phòng, lãnh đạo Phòng Văn hoá và Thông tin, Đài Truyền thanh, truyền hình các huyện, thành phố và các cán bộ, công chức có liên quan đến công tác thông tin tuyên truyền của các đơn vị.
Tại hội nghị các học viên được lãnh đạo Cục A82, Bộ Công an phổ biến, quán triệt các quy định của pháp luật trong công tác bảo vệ bí mật như: Một số vấn đề cơ bản về công tác bảo vệ bí mật Nhà nước; phương hướng phòng, chống lộ, lọt bí mật Nhà nước; tình hình công tác bảo vệ bí mật Nhà nước hiện nay và các giải pháp; công tác bảo vệ bí mật Nhà nước trong tình hình mới;…
Lớp tập huấn nhằm giúp các học viên nắm rõ tình hình, thực trạng công tác bảo vệ bí mật nhà nước hiện nay, các biện pháp phòng chống lộ, lọt bí mật nhà nước, trách nhiệm, nghĩa vụ của tổ chức, cá nhân trong bảo vệ bí mật nhà nước.