![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/11740/20110809b3.jpg)
Nội dung của hội thi bao gồm: kiến thức chung về máy tính, kỹ năng sử dụng phần mềm văn phòng, và kỹ năng sử dụng internet. Đề thi được chia thành 2 phần: lý thuyết và thực hành, tổng thời gian làm bài là 90 phút.
Điểm mới trong năm nay là các thí sinh được chia thành 2 nhóm dự thi, nhóm nhân viên của doanh nghiệp và nhóm cán bộ công chức của Phòng VHTT.
Kết thúc hội thi, thí sinh Huỳnh Đăng Khoa - Bưu điện Đồng Tháp đạt giải nhất nhóm doanh nghiệp, thí sinh Tiêu Huỳnh Xuyên – Phòng VHTT Thị Xã Hồng Ngự đạt giải nhất nhóm các Phòng VHTT. Giải nhất tập thể được trao cho Phòng VHTT TP Cao Lãnh và Bưu điện Đồng Tháp.