![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14232/2013924-u1.jpg)
Chủ đề của cuộc thi nhiếp ảnh Học viện Bưu chính viễn thông mở rộng.
Theo đó, cuộc thi nhiếp ảnh PTIT mở rộng với tên gọi PPOC (Ptit Photography Open Cup) có chủ đề “Sống với đam mê”, cùng với thông điệp “Hãy theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn”. Cuộc thi được mở rộng với quy mô lớn để các đối tượng thí sinh trên toàn quốc, đặc biệt là sinh viên của các trường đại học tham gia, tạo sân chơi bổ ích cho những người yêu thích nhiếp ảnh. Khi tham gia cuộc thi các tác giả sẽ có cơ hội được công bố rộng rãi những khoảnh khắc cảm xúc liên quan đến công nghệ trong đời sống xã hội mà mình đã có được.
Cơ cấu giải thưởng của cuộc thi với tổng giá trị 30 triệu đồng (gồm 01 giải Nhất, 01 giải Nhì, 01 giải ba và nhiều giải thưởng khác).
Theo công bố của Ban tổ chức, cuộc thi bắt đầu từ ngày 20/9/2013. Các tác phẩm gửi về sẽ được ban tổ chức tiến hành chấm để chọn lựa ra những tác phẩm xuất sắc. Dự kiến kết quả được công bố và trao giải vào ngày 23/11/2013. Đặc biệt, các thành viên trong ban giám khảo là các nhà nhiếp ảnh uy tín của Việt Nam và các chuyên gia trong lĩnh vực thiết kế sáng tạo, công nghệ thông tin.
Để tham gia cuộc thi, các tác giả có thể gửi tham dự tối đa 10 tác phẩm qua các hình thức tiếp nhận như: gửi qua mail: ppoc.ptit@gmail.com; gửi qua website: http://ppoc.ptit.edu.vn và gửi trực tiếp về ban tổ chức tại Tầng 1 Nhà A1, Khoa Thiết kế và sáng tạo đa phương tiện, Học viện Công nghệ Bưu chính Viễn thông, km số 10 Nguyễn Trãi, Hà Đông, Hà Nội.
Mọi thông tin chi tiết về thể lệ cuộc thi truy cập tại website: http://ppoc.ptit.edu.vn hoặc liên hệ trực tiếp về số ĐT: 04.33525742.