![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12175/20121031h5.bmp)
Theo đó, sẽ tổ chức đào tạo, bồi dưỡng kỹ năng chuyên môn, nghiệp vụ và ứng dụng kỹ thuật trong hoạt động thông tin cho 108 cán bộ phụ trách thông tin cơ sở của Phòng Văn hóa – Thông tin cấp huyện, cán bộ phụ trách văn hóa và đài truyền thanh xã.
Nội dung đào tạo bao gồm: tập huấn kỹ năng phát ngôn, kỹ năng viết tin bài, xây dựng chương trình truyền thanh cơ sở và kỹ năng tuyên truyền miệng. Cụ thể, sẽ có 20 lớp học được tổ chức với các chuyên đề như Luật Báo chí, kỹ năng thu thập và biên tập tin bài, sử dụng và khai thác thông tin từ mạng internet, kỹ năng thuyết trình ...
Mục tiêu của dự án nhằm giúp 100% cán bộ thông tin cơ sở công tác tại khu vực miền núi, vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo trên địa bàn tỉnh được trang bị kiến thức cơ bản về thông tin tuyên truyền và tác nghiệp ứng dụng khoa học kỹ thuật trong hoạt động truyền thông cơ sở. Dự kiến, dự án sẽ được thực hiện trong giai đoạn 2012 – 2013 với tổng kinh phí 400 triệu đồng./.