Bộ trưởng Trương Minh Tuấn cùng Đoàn công tác thắp hương tại nhà lưu niệm
Bộ trưởng Trương Minh Tuấn cùng Đoàn công tác đã đến dâng hoa, dâng hương tại đài tưởng niệm, nhà truyền thống. Bộ trưởng đã ghi cảm tưởng vào sổ lưu niệm, thể hiện lòng biết ơn các chiến sỹ giao bưu Tây Nguyên đã trung kiên bất khuất, vừa chống lại kẻ thù, vừa tận tụy xây dựng các tuyến đường thông tin liên lạc thông suốt để phục vụ trong hai cuộc kháng chiến chống giặc ngoại xâm.
Đài tưởng niệm các liệt sỹ giao bưu – thông tin liên lạc Tây Nguyên được xây dựng tại đèo Hà Lan, là nơi tưởng nhớ và ghi danh gần 300 chiến sỹ giao bưu - thông tin liên lạc đã hy sinh anh dũng trên chiến trường Tây Nguyên, qua hai cuộc kháng chiến.
Một số hình ảnh Đoàn công tác Bộ TT&TT thăm, dâng hương tại đài tưởng niệm:
![20170921-l2.jpg 20170921-l2.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/20170921-l2.jpg)
Đoàn công tác làm lễ dâng hoa, dâng hương
![20170921-l3.jpg 20170921-l3.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/20170921-l3.jpg)
![20170921-L4.jpg 20170921-L4.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/20170921-l4.jpg)
Bộ trưởng Trương Minh Tuấn thắp hương tại đài tưởng niệm
![20170921-l5.jpg 20170921-l5.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/20170921-l5.jpg)
Bộ trưởng Trương Minh Tuấn và Đoàn công tác thăm đài tưởng niệm và nhà lưu niệm
![20170921-l6.jpg 20170921-l6.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/20170921-l6.jpg)
Bộ trưởng Trương Minh Tuấn ghi cảm tưởng vào sổ lưu niệm