![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/12429/201379-u1.jpg)
Ông Lê Hữu Thịnh – Giám đốc Sở TT&TT phát biểu tại lớp học.
Tại lớp học, các học viên tham dự lớp bồi dưỡng sẽ được các giảng viên trình bày những kiến thức, những kỹ năng về biên tập thông tin trong phát thanh, phương pháp lựa chọn và phát hiện đề tài; kỹ năng viết tin, bài, xây dựng chương trình khung, chương trình chuyên đề của đài truyền thanh cơ sở; các kiến thức cơ bản về phát hiện, xử lý, khắc phục một số sự cố thông thường thường gặp của hệ thống thiết bị truyền thanh cơ sở.
Lớp bồi dưỡng là hoạt động nhằm triển khai nội dung Chương trình mục tiêu quốc gia “ Đưa thông tin về cơ sở khu vực miền núi, vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo” theo nội dung Quyết định số 1212/QĐ -TTg ngày 5/9/2012 của Thủ tướng Chính phủ. Chương trình nhằm rút ngắn khoảng cách về hưởng thụ thông tin, tuyên truyền giữa các vùng, miền, tăng cường tuyên truyền đường lối, chính sách của Đảng và Nhà nước, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế, nâng cao đời sống văn hóa, tinh thần của người dân, đảm bảo an ninh, quốc phòng ở vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo và vùng đồng bào dân tộc.
Lớp bồi dưỡng sẽ diễn ra trong 5 ngày, từ ngày 8/7 đến hết ngày 12/7/2013.