![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/11533/20110128b2.jpg)
Hội báo Xuân năm nay quy tụ hơn 100 đầu báo, với hơn 300 ấn phẩm báo chí đặc sắc, phản ánh bức tranh sinh động toàn cảnh về hoạt động báo chí của những người làm báo địa phương và Trung ương trong năm qua. Các ấn phẩm báo Xuân năm nay có hình thức đẹp, nội dung phong phú, phản ánh sinh động nhiều lĩnh vực kinh tế, chính trị, xã hội. Riêng các ấn phẩm của tỉnh như Báo Đắk Lắk, các tạp chí, bản tin của các cơ quan, ban ngành được trình bày, in ấn đẹp, nội dung đa dạng, cho thấy hoạt động báo chí của địa phương trong thời gian qua không ngừng phát triển, đáp ứng nhu cầu thông tin của xã hội.
Đã trở thành truyền thống, (1lần/năm), Hội báo Xuân tỉnh Đắk Lắk là dịp để những người làm báo được gặp gỡ, giao lưu, trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm làm báo nhằm nâng cao chất lượng của mỗi ấn phẩm báo chí, góp phần động viên, cổ vũ các tầng lớp nhân dân phấn đấu thực hiện thắng lợi các mục tiêu kinh tế, xã hội của đất nước và tỉnh Đắk Lắk năm 2011. Hội báo xuân cũng là một trong những hoạt động thiết thực lập thành tích chào mừng thành công Đại hội Đại biểu toàn quốc lần thứ XI của Đảng và đón xuân Tân Mão 2011.
Nhân dịp này, Hội Nhà báo tỉnh Đắk Lắk đã trao giải cho 53 tác phẩm báo chí đạt chất lượng cao năm 2010 của các tập thể và cá nhân thuộc các chi hội nhà báo trong tỉnh.
Hội báo Xuân diễn ra từ ngày 27/01 đến 30/01/2011 tại Thư viện tỉnh-số 06 Trần Quang Khải-TP.Buôn Ma Thuột.