![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/13550/20110817-u1.jpg)
Thứ trưởng Trần Đức Lai - Bí thư đảng ủy Bộ TT&TT trao quyết định thành lập Đảng bộ Cục Viễn thông
Đảng bộ Cục Viễn thông trực thuộc Đảng bộ Bộ TT&TT được thành lập trên cơ sở từ các tổ chức đảng, đảng viên của Đảng bộ Cục Quản lý chất lượng CNTT&TT và chi bộ Vụ Viễn thông. Đảng bộ được thành lập gồm có 07 chi bộ Đảng trực thuộc với 54 đảng viên trong đó có 47 đảng viên chính thức và 07 đảng viên dự bị.
Ban chấp hành Đảng bộ Cục Viễn thông nhiệm kỳ 2011-2015 gồm có 09 đồng chí:
1. Phạm Hồng Hải
2. Nguyễn Xuân Trụ
3. Trần Nhật Lệ
4. Nguyễn Đức Trung
5. Chu Văn Bình
6. Trần Mạnh Tuấn
7. Hoàng Thị Thu Nga
8. Nguyễn Phi Tuyến
9. Lỗ Quốc Việt
Ban Thường vụ gồm 03 đồng chí:
1. Phạm Hồng Hải: Bí thư Đảng ủy Cục Viễn thông
2. Nguyễn Đức Trung: Phó Bí thư Đảng ủy Cục Viễn thông
3. Nguyễn Xuân Trụ: ủy viên
Phát biểu tại buổi lễ, Bí thư Đảng ủy Bộ, Thứ trưởng Trần Đức Lai, bày tỏ sự vui mừng trước sự nỗ lực của đảng bộ Cục Quản lý chất lượng CNTT&TT và chi bộ Vụ Viễn thông đã hoàn thiện các thủ tục để sớm ra mắt Đảng bộ Cục Viễn thông. Thứ trưởng cũng nhấn mạnh, ngoài những nhiệm vụ chuyên môn, các đảng viên của Cục cần cố gắng hoàn thành các nhiệm vụ chính trị của mình để làm tốt công tác Đảng. Thứ trưởng mong muốn các chi bộ luôn luôn có những buổi sinh hoạt đều đặn theo đúng điều lệ của Đảng, Ban Chấp hành và Ban Thường vụ cũng cần quan tâm nhiều hơn nữa tới đảng viên và các công tác Đảng của đơn vị.