![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/11737/20110809b1.jpg)
Tại buổi gặp mặt, ông Nguyễn Như Vân - Giám đốc bưu điện tỉnh cho biết: cùng với lực lượng Giao bưu thông tin cả nước, các chiến sỹ giao bưu thông tin tỉnh Đắk Lắk đã anh dũng vượt qua bom đạn của kẻ thù, phong ba bão táp của thiên nhiên đã mưu trí, sáng tạo, kiên cường bám trụ đường dây, tổng đài luôn đảm bảo cho mạch máu thông tin liên lạc không bao giờ tắt, phục vụ đắc lực cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ miền Bắc, đấu tranh giải phóng miền Nam thống nhất đất nước. Qua 2 cuộc “kháng chiến thần kỳ” của dân tộc, toàn ngành bưu điện tỉnh Đắk Lắk đã có gần 10.000 chiến sỹ hy sinh, hơn 600 chiến sỹ hy sinh trên chiến trường Tây Nguyên và 222 chiến sỹ là giao bưu thông tin Đắk Lắk, cùng nhiều chiến sỹ bị thương do bom đạn, tù đày tra tấn của kẻ thù. Sự hy sinh đó đã góp phần tô đậm thêm trang sử vàng chói lọi của lực lượng giao bưu thông tin – tiền thân của Bưu điện Đắk Lắk ngày nay.
Cũng tại buổi gặp mặt, Bưu điện Đắk Lắk đã long trọng tổ chức khai trương không gian lịch sử truyền thống tại khuôn viên của bưu điện. Đây là hoạt động thể hiện đạo lý “uống nước nhớ nguồn” của dân tộc, thể hiện lòng tôn kính, tri ân và ghi nhớ những chiến công, sự hy sinh anh dũng của các liệt sỹ giao bưu thông tin Đắk Lắk… Không gian lịch sử truyền thống sẽ mãi trường tồn và được xem như “Nơi lưu giữ ngọn lửa truyền thống của bưu điện Đắk Lắk”, một địa chỉ đỏ để giáo dục lòng yêu nước, lòng tự hào đối với truyền thống vẻ vang của ngành nói chung, đồng thời cũng là biểu tượng có ý nghĩa giáo dục truyền thống, nâng cao nhận thức, tác phong, ý thức trách nhiệm và phẩm chất đạo đức cách mạng cho cán bộ nhân viên bưu điện tỉnh nói riêng.