![20160620-M25.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/TinTuc/Chuyen_muc_Tieng_Viet/TinTucSuKien/Tin_dia_phuong/20160620-m25.jpg)
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hiển, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hải Dương cùng đại diện lãnh đạo một số sở, ngành tặng hoa chúc mừng Thông tấn xã Việt Nam nhân Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam
![20160620-M26.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/TinTuc/Chuyen_muc_Tieng_Viet/TinTucSuKien/Tin_dia_phuong/20160620-m26.jpg)
Tại Đài Tiếng nói Việt Nam, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Mạnh Hiển bày tỏ mong muốn Đài Tiếng nói Việt Nam quan tâm, gắn bó lâu dài để quảng bá giới thiệu và khích lệ phong trào thi đua của tỉnh Hải Dương toàn diện và có chiều sâu. Tổng Giám đốc Đài Tiếng nói Việt Nam Nguyễn Thế Kỷ khẳng định: Thời gian tới, đơn vị sẽ tăng cường hợp tác cùng tỉnh tháo gỡ những khó khăn trong công tác tuyên truyền đồng thời tiếp tục đổi mới mạnh mẽ để thông tin kịp thời, đáp ứng nhu cầu thông tin đa dạng của người dân
Tại Thông tấn xã Việt Nam, Đài Tiếng nói Việt Nam, Báo Nhân dân, đồng chí Nguyễn Mạnh Hiển, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Hải Dương nhiệt liệt chúc mừng các cơ quan thông tấn, báo chí không ngừng đổi mới, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao; tích cực thông tin tuyên truyền nhiệm vụ chính trị của tỉnh, tăng cường quảng bá hình ảnh Hải Dương, đóng góp vào sự nghiệp phát triển của tỉnh. Đồng chí bày tỏ mong muốn các cơ quan báo chí Trung ương tiếp tục sát cánh cùng Hải Dương, trở thành một trong những kênh thông tin quan trọng giúp lãnh đạo tỉnh chỉ đạo, quản lý, điều hành mọi mặt đời sống. Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Mạnh Hiển khẳng định, Đảng bộ và chính quyền tỉnh Hải Dương luôn ủng hộ, tạo điều kiện cho các cơ quan báo chí hoạt động và phát triển hơn nữa. Đồng chí đề nghị các cơ quan báo chí Trung ương tiếp tục quan tâm, hợp tác thường xuyên với tỉnh về thông tin, tuyên truyền quảng bá các chương trình của tỉnh, đặc biệt là quảng bá đặc sản vải thiều, gốm Chu Đậu và các tour du lịch tâm linh...
![20160620-M27.jpg](https://mic.mediacdn.vn/Upload/TinTuc/Chuyen_muc_Tieng_Viet/TinTucSuKien/Tin_dia_phuong/20160620-m27.jpg)
Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương Nguyễn Mạnh Hiển cùng đại diện lãnh đạo các sở, ngành tặng hoa chúc mừng Bộ Thông tin và Truyền thông
Tại Bộ Thông tin và Truyền thông, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Mạnh Hiển hi vọng với chức năng là là cơ quan quản lý nhà nước trong lĩnh vực báo chí, thời gian tới Bộ sẽ tập trung tăng cường quản lý hiệu quả hệ thống báo chí theo hướng hiện đại để báo chí phát triển tốt hơn; xây dựng một xã hội thông tin lành mạnh đồng thời nâng cao năng lực, hiệu quả quản lý nhà nước, tăng cường công tác thông tin tuyên truyền, đẩy mạnh phát triển CNTT-TT, xây dựng đội ngũ cán bộ TT&TT giỏi về chuyên môn, tinh thông về nghiệp vụ, vững vàng về bản lĩnh, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao./.