![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14372/20130712-m2-camtinhdang.jpg)
Đến dự khai giảng khóa học có đồng chí Nguyễn Hồng Kỳ, Phó Giám đốc Trung tâm bồi dưỡng chính trị Đảng ủy khối các cơ quan Trung ương; TS.Phạm Đức Kiên, giảng viên Viện Lịch sử Đảng, Học viện Chính trị - Hành chính Quốc gia Hồ Chí Minh. Về phía Đảng ủy Bộ Thông tin và Truyền thông có đồng chí Bùi Như Uyên, Phó Bí thư Đảng ủy, Vụ trưởng Vụ Tổ chức cán bộ. Tới dự khai giảng còn có các đồng chí trong các Ban của Đảng ủy và 61 quần chúng ưu tú đang công tác tại các cơ quan, đơn vị thuộc Bộ.
![img](https://mic.mediacdn.vn/Upload/Store/tintuc/vietnam/14372/20130712-m1-camtinhdang.jpg)
Chương trình do các giảng viên của Trung tâm bồi dưỡng chính trị Đảng ủy khối các cơ quan Trung ương giảng dạy. Trong hai ngày, các học viên sẽ được học tập, nghiên cứu tài liệu dành cho học viên lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng và viết bài thu hoạch; kết thúc khóa học các học viên đủ điều kiện sẽ được cấp giấy chứng nhận hoàn thành chương trình Bồi dưỡng kết nạp Đảng.
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng thể hiện sự quan tâm của Đảng ủy Bộ đến công tác phát triển Đảng viên, nhằm tăng cường sức chiến đấu và bảo đảm sự kết thừa phát triển liên tục của Đảng.