Lễ ký kết phối hợp hoạt động giữa Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh tỉnh Sóc Trăng và Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh Khối các Cơ quan Trung ương, giai đoạn 2022-2027
Tại buổi lễ, hai đơn vị đã ký kết 13 hoạt động phối hợp cho năm 2022 và tổ chức thực hiện thí điểm trên địa bàn huyện Trần Đề. Nội dung chương trình phối hợp gồm: Phối hợp tổ chức các hoạt động tham gia thực hiện cơ cấu lại ngành nông nghiệp gắn với xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao; phối hợp tổ chức các hoạt động phát huy thanh niên thực hiện các nhiệm vụ, giải pháp tham gia chuyển đổi số; phối hợp triển khai, nâng cao hiệu quả các dự án sáng tạo, khởi nghiệp của thanh niên. Trong đó, Đoàn Thanh niên cộng sản Bộ TT&TT chủ trì nội dung hợp tác phối hợp tổ chức các hoạt động phát huy thanh niên thực hiện các nhiệm vụ, giải pháp tham gia chuyển đổi số.
Đoàn TNCS Bộ TT&TT chủ trì nội dung phối hợp thực hiện các nhiệm vụ, giải pháp tham gia chuyển đổi số.
Nhân dịp này, đoàn công tác đã trao tặng 20 suất quà cho các gia đình khó khăn, các em nhỏ mồ côi trên địa bàn chịu ảnh hưởng nặng nề của đại dịch COVID-19.
Đây là hoạt động ý nghĩa nhân dịp 91 năm Ngày thành lập Đoàn 26/3 và thể hiện được sự xung kích đi đầu trong công cuộc Chuyển đổi số của Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh Khối các Cơ quan Trung ương nói chung và Đoàn Thanh niên cộng sản Bộ TT&TT nói riêng.
Đoàn công tác đã trao tặng 20 suất quà cho các gia đình khó khăn, các em nhỏ mồ côi trên địa bàn.